Maganin Sanyin Mara Na Gargajiya Guarantee

Mansur Usman Sufi

  

18 Aug 2025

384

Maganin Sanyin Mara Na Gargajiya Guarantee

Na fahimta 👌, kana nufin sanyin mara (wato ciwon mara da ake kira infection a al’aura, ko wani irin kumburi/ciwon ciki musamman ga mata). Wannan sanyi yana iya zuwa da:

  • Ciwo a ƙasan ciki (mara).
  • Fitar ruwa mai wari daga farji (ga mata).
  • Zafi ko ƙaiƙayi a lokacin fitsari/saduwa.
  • Sau da yawa yana hade da cututtuka irin su staphylococcus ko gonorrhea idan ya tsananta.

Magungunan Gargajiya Mujarrabi ga Sanyin Mara


1. Ganyen Ɗauraya + Ganyen Mangwaro

  • A ɗebo ganyen ɗauraya da ganyen mangwaro.
  • A tafasa su da ruwa sosai.
  • A sha ruwan da zafi sau 2 a rana (safe da yamma).
  • Yana tsarkake mafitsara da mahaifa, yana rage ciwon mara.

2. Kanunfari + Zuma

  • A niƙa kanunfari kaɗan.
  • A gauraya da zuma.
  • A ci ƙaramin cokali safe da dare.
  • Yana kashe ƙwayoyin cuta da ke haddasa sanyi a mara.

3. Tafarnuwa

  • A ci tafarnuwa ɗanye guda 2–3 kowacce rana.
  • Ko a tafasa shi a ruwa a sha.
  • Yana da ƙarfi wajen kashe ƙwayoyin cuta a jiki.

4. Habbatussauda + Madara

  • A niƙa habbatussauda.
  • A gauraya da madara mai ɗumi a sha safe da dare.
  • Yana ƙarfafa garkuwar jiki da kuma warkar da kumburin ciki.

Shawarwari

  • A guji cin abinci mai mai da yawa da kuma kayan zaƙi yayin magani.
  • A guji saduwa idan cutar tana tsananta, don kar ta kara zafi ko yaɗu.
  • Idan sanyi ya daɗe, ko kuma akwai fitar ruwa mai wari sosai → sai a garzaya asibiti domin a duba ko cuta ce mai tsanani.

Kana so in haɗa maka tsarin kwana-kwana (schedule) na yadda za ka yi amfani da waɗannan magunguna har su yi aiki cikin sauki?

 

 

 

 

 

Madalla 👍. Ga tsarin kwana-kwana (schedule) na amfani da magungunan gargajiya mujarrabi don sanyin mara:

 

---

Ranar 1 – 14 (akwai yiwuwar a ga canji cikin mako 1–2)

🌅 Da safe

Tafarnuwa ɗanye guda 2 (a taunasu ko a hadiye kamar kwaya da ruwa).

Bayan haka a sha ruwan ganyen mangwaro + ɗauraya da aka tafasa (1 kofi).

 

☀️ Da rana

A ci kanunfari da zuma (ƙaramin cokali 1).

Idan akwai madara mai ɗumi, a zuba ɗan habbatussauda a ciki a sha.

 

🌙 Da dare kafin kwanciya

A sake sha ruwan ganyen mangwaro + ɗauraya.

A ci kanunfari da zuma (cokali 1).

 

---

Ƙarin Shawarwari

A guji saduwa a lokacin magani (domin cutar ba ta warkar da kyau).

A sha ruwa mai yawa (don wanke mafitsara da jiki).

A guji cin abinci mai yaji da mai da yawa.

Idan ana jin sauƙi bayan kwana 7–10, a ci gaba har kwana 14 don tabbatar da warkewa.

 

---

📌 Idan bayan mako 2 babu sauƙi sosai, yana da kyau a tafi asibiti a duba, saboda wasu lokuta sanyin mara yana da alaƙa da cututtuka masu buƙatar maganin likita.

 

---

Kana so in haɗa maka hanyar dafa ganyen mangwaro da ɗauraya yadda ya kamata domin ya fi tasiri?

 

Toh 👌 bari in nuna maka yadda ake dafa ganyen mangwaro da ɗauraya yadda zai fi tasiri wajen maganin sanyin mara:

 

---

Hanyar dafa ganyen mangwaro + ɗauraya

Abubuwan da ake buƙata:

Ganyen mangwaro (sabbi idan akwai) – ƙugiya guda ko fiye.

Ganyen ɗauraya (wanda ake amfani da shi wajen magani a gargajiya).

Ruwa tsaf – lita 2 (gwargwadon ganye).

Tukunya da murfi.

 

---

Yadda ake dafawa:

1. A wanke ganyen mangwaro da ɗauraya sosai da ruwa tsabta.

 

2. A saka su a cikin tukunya.

 

3. A zuba ruwa lita 2.

 

4. A dafa a wuta na mintuna 25–30 har sai ruwan ya sauya launi (yakan koma kore mai duhu ko ruwan kasa).

 

5. A sauke, a barshi ya ɗan huce.

 

6. A tace ruwan, a zuba a kwalba mai tsabta.

 

 

---

Yadda ake sha:

A sha kofin shayi ɗaya (half cup ko 150ml) da safe kafin a ci komai.

A sha wani kofi ɗaya da dare kafin kwanciya.

A ci gaba na mako 2 (14 days).

 

---

⚠️ Gargadi:

Kada a haɗa shi da sauran ƙwayoyin likita ba tare da shawarar likita ba.

Kada mace mai juna biyu ta sha shi sai da shawarar likita.

A kiyaye adadin sha, kada a sha fiye da kofi 2 a rana don kada ya tsananta ciki.

 

---

Kana so in haɗa maka wani ƙarin hadin magani (misali haɗin kanunfari + habbatussauda + zuma) da zaka yi lokaci ɗaya da wannan ruwan domin sakamako ya fi sauri?

Madalla 👌. To bari in haɗa maka ƙarin hadin magani wanda zaka iya amfani da shi a lokaci guda da ruwan mangwaro + ɗauraya, domin sakamako ya fi ƙarfi wajen maganin sanyin mara.

 

---

🌿 Hadin Kanunfari + Habbatussauda + Zuma

Abubuwan da ake buƙata:

Kanunfari (cloves) – cokali 1 na ƙura.

Habbatussauda (black seed) – cokali 1 bayan an niƙa shi.

Zuma ta gaskiya – rabin kofi (ko gwargwadon amfani).

 

---

Yadda ake haɗawa:

1. A niƙa kanunfari sosai har ya zama ƙura.

 

2. A niƙa habbatussauda sosai.

 

3. A haɗa su da zuma a kwalba tsabta.

 

4. A juya sosai har su gauraya gaba ɗaya.

 

 

---

Yadda ake amfani:

A ɗauki cokali ɗaya ƙanana (teaspoon) safe kafin a ci abinci.

A ɗauki cokali ɗaya da dare kafin a kwanta.

A ci gaba da yin haka tare da shan ruwan mangwaro + ɗauraya.

Tsawon mako 2 (14 days).

 

---

🌟 Yadda za ka tsara su tare

Da safe:

Sha ruwan mangwaro + ɗauraya (kofi ɗaya).

Bayan mintuna 15–20 ka ci kanunfari + habbatussauda + zuma (cokali 1).

 

Da dare:

Sha ruwan mangwaro + ɗauraya kafin kwanciya.

Bayan haka ka ci kanunfari + habbatussauda + zuma (cokali 1).

 

 

---

⚠️ Gargadi:

Kada a ci kanunfari da yawa sosai, yana iya kawo zafi a ciki.

Mace mai juna biyu ba ta kamata ta yi amfani da wannan hadin ba.

Idan ciwon mara ya ci gaba da tsananta ko akwai fitar ruwa mai wari sosai, to a je a duba asibiti domin gano ko akwai cutar da ke buƙatar ƙwayoyin magani.

 

---

 

 

 

 

0 Comments

Leave a Comment

Your email will be kept private. Required fields are marked *
Search


Recent Article
KIDA A RUWA PART 3 BY BILLYN ABDULL
KIDA A RUWA PART 3 BY BILLYN ABDULL
Read MoreKIDA A RUWA PART 3 BY BILLYN ABDULL
KIDA A RUWA PART 2 BILLYN ABDULL
KIDA A RUWA PART 2 BILLYN ABDULL
Read MoreKIDA A RUWA PART 2 BILLYN ABDULL
KIDA A RUWA PART 1 HAUSA NOVELS BY BILLYN ABDULL
KIDA A RUWA PART 1 HAUSA NOVELS BY BILLYN ABDULL
Read MoreKIDA A RUWA PART 1 HAUSA NOVELS BY BILLYN ABDULL
Top 10 Best Travel Destinations to Visit in 2025”
Top 10 Best Travel Destinations to Visit in 2025”
Read MoreTop 10 Best Travel Destinations to Visit in 2025”
Top 10 Profitable Online Business Ideas in 2025 You Can Start with Low Investment”
Top 10 Profitable Online Business Ideas in 2025 You Can Start with Low Investment”
Read MoreTop 10 Profitable Online Business Ideas in 2025 You Can Start with Low Investment”
The Rising Importance of Mental Health Awareness in 2025
The Rising Importance of Mental Health Awareness in 2025
Read MoreThe Rising Importance of Mental Health Awareness in 2025
The Importance of Preventive Health Care in 2025
The Importance of Preventive Health Care in 2025
Read MoreThe Importance of Preventive Health Care in 2025
Real Estate Investment in 2025: Best Strategies and Opportunities for Global Investors
Real Estate Investment in 2025: Best Strategies and Opportunities for Global Investors
Read MoreReal Estate Investment in 2025: Best Strategies and Opportunities for Global Investors
Best Investment Opportunities in 2025: Where to Put Your Money for Maximum Returns
Best Investment Opportunities in 2025: Where to Put Your Money for Maximum Returns
Read MoreBest Investment Opportunities in 2025: Where to Put Your Money for Maximum Returns
Top 10 Types of Insurance You Need in 2025
Top 10 Types of Insurance You Need in 2025
Read MoreTop 10 Types of Insurance You Need in 2025