Showing 12001 words to 15000 words out of 36805 words

Chapter 5 - Rainon Soja Book 3 Complete Hausa Novel By Maman Teddy .txt

13 Jan 2025

6662

ya isa ya dakatar sai ita.


Kallon ta Mom Hajara tayi kana tace “ Ai dakaytarwa dole , zama kuma ai ban ga ta zama . Tun da har Ali akan wannan yarinya ya nemi mun tsayayya wallahi ba zan bari ya Aure ta ba ko ta halin ƙaƙa . A taƙaice na tsani ma yarinyar baki ɗaya.... Cikin Muryar Kuka Maryam tace “ Mom Ki taimaka mun kar Khalil ya Aureta , gwara Su Adams ɗin su Aure ta ........Wani irin haushi ne ya kama Jidder don ita kallo ɗaya da tayi ma Adams taji yayi matuƙar burgeta , wato ta kamu da Soyayyar sa a Zuciyar ta.... topa!


Don Allah ke Maryam ki bar wannan magana ai shirme ma kenan! Babu wanda zata Aura cikin su ,ai sai dai ta Auri ɗan dako ko Masu yankar fulawa . Me su Adams zasu yi da ita?......wuce su Mom Hajara tayi tana furta “ naku wasa ne , Bara ku gani”.




Daddy na tsaye Mom Hajara ta wuce shi ko tankasa bata yi ba ta yi shigewar ta mota . Bai bi ta kanta ba , don tuni ya gama kiran su Alhaji muddasir ƙanin sa da Alh Kawu da Sauran Wanda yake son su Amsa Wannan Auren , da shima ya yanke hukuncin sa lokaci daya, don a ganin sa hakan shine natsuwar ita kan ta ma'eeshan , ko mutuwa sukayi sun san tana hannun wani babban bango jijjige na rayuwarta , dama ya daɗe yana fatar ɗaya daga cikin yaran nasa su aure ta sai kuma gashi .


Juyawa yayi yana shiga moton sa tare da Ma drivan umarni suna ficewa daga gidan......!




**
Wani irin rawa da juyi Hajiya Atika ke yi , ganin yanda Alhaji ya sukurkuce a kan ta. Cikr da takon ta ta fara nufo Ɓangaren su Rabi don ta bata ƙyautar ta sannan ya sake turata zuwa ga Bokan nasu . Sasan ma'aikatan cike ta gansu , anyi dafifi ana furta ku bata ruwa ruwa ruwa. Da Sauri ta ƙarika zuwa inda Yan Aikin suke , Rabi ta gani kwance tana ihu a galabaice tare da furta “ Wayyo ciki na! Wayyo Ciki na! Suna shaƙe mun wuya da kachaaaa wayyo Cikina suna ɗibar munnnnnnnnn Wayyyo...... Innalillahi wa'inna ilaihir raji'un ” tabawa ta furta kamin tace “ Allahu Akbar, Allah me yanzu yanzu. Shikenan Rabi🥹 . Zare ido Hajiya Atika tayi kana tace “ Ban gane ba , me kike nufi? . Tabawa ne ta ɗago tana share hawaye kana tace “Hajiya baki gane ba? Ai Rabi Sai dai muce ALLAH yayi mata Rahma babu ita ”. Wani irin zabura Hajiya Atika tayi tana yin baya tare da Furta “ na'am tabawa”.


**
Nasreen ne ke bin Hajiya Falmata da kallo , kamin tace “ Mommy kiyi Haƙuri ki zauna kici Abinci ......Ke Nasreen bari , Ai wallahi yau ba zan rintsa ko naci komai ba , sai naji labarin mutuwar duk wacce tayi mun Wannan Aiki da Har Adamu zai ci muun mutumci . Tabbas basu san da Wacce suke kishi ba! Su abun nasu shirme ne , Ni nayi kisa babu iyaka indai akan Abin duniya ne . Don haka gwara ma su bar mun duka . Ta furta tana cigaba da kaiwa da dawowa tare da jiran jin umarnin Bokan nata na biyu wanda zai bata , tayi Aiki dashi yanzu a tsaye. Wayar ta na handsfree tana sauraren Umarnin sa .




**
Ƙarfe biyar a wannan lokacin Ma'eesha ta farfaɗo don har an mata aluran barci , har kuma a lokacin gidan cike yake don a yanzu har da Hajiya kaka Mom Hajara ma ta dawo . Da kuma iyayen Maryam mahaifiyar ta wacce tazo kun san yan boko ba kunya wai taji a wani hali ake ciki game da Auren yarta . Shikam Daddy an kira shi babu iyaka ba'a samun shi , har an gode ALLAH . Don Hajiya kaka ta furje ido akan babu jikanta da zai Auri Ma'eesha a fara sanin Asalinta da toshenta tukuna .


Suna zaune ne suka fara jin shigowan Daddy Alhaji muddasir Alhaji kawu , Da Abba Auwalu dukan su Cike da kamala kai da gani kasan ƙusoshin ƙasa ne. Duka bin su da kallo suka yi , Yayin da suma ke kallon su Mom Hajara da kowa na falon fuskar su na fidda Annuri . Saurin miƙewa Aliyu yayi don ya fara tunanin Ma'eesha na iya kuɓce masa a ko wani hali a kuma ko wani lokaci a yanzu .


Wani irin Dariya Daddy yayi kana yace “ Ƙwantar da hankalin ka Aliyu , ma'eeaha ta zama matar ka a Yau an ɗaura maka Aure da ita Da misalin ƙarfe hudu na yammacin nan.............!






Tirƙashi
Yanzu wasan zai fara💃🏻✍🏻 . Ko ya kuke ganin wannan tafiyar zata kasance? Meye ra'ayin ku a wannan Auren na Haidar mugu da Ma'eesha 😹 . Shin ita kan ta ma'eeshan na son shi ma kuwa? Ko dai watan cin Wahalar Aliyu ne ya tsaya? Khalil zai bar ma ɗan uwan nasa? Ya Areeef kuma? Sannan ina Adams? Jidder ya nata Al'amuran zasu kaya? Ku cigaba da biyo mmnteddy mai alƙalamin zinare yanzu aka fara💃🏻🤞🏻 morning 🕊️ . Page 46~47 bonus ne zaku iya sharing nashi zuwa wasu grps naku na gode ......!
[1/25, 8:05 AM] Real~Mamanteddy: *RAINON SOJA*
*Through the gate of love a valiant fearless heroical and Sympathetic Story.*


52~53


Aure!


Muryoyin matan Falon ya amsa a tare kana Aliyu ya saki Wani irin Ihun farin ciki yana furta kalmar godiya ga mahaifin nasa tare da cewa “ That's my Dad! Daddy na gode ka bani duk Abinda nake so tun daga yarinta na har girma kana faranta mun , Allah ya kare ka daga dukkan sharri ya kuma bamu ikon biyayya a gareku. Na gode Dad . Juyawa yayi yana kallon su Alhaji muddasir da Alhaji Kawu kamin suma ya fara kokarin yi masu tamkar zai zube yayi sijjada Saboda tsaban Farin ciki . Wani irin farin ciki ne ke ratsa Zuciyar Mami da Daddy , Tabbas a yau sun yarda Ma'eeaha rayuwar Ali ce gaba Ɗaya . Gaba ɗaya ya Saki ya dawo tamkar bashi ba , wannan jin kan da Miskilancin babu sai zallar Annuri dake fita daga fuskar sa . Dad! Muryar Khalil ya katse su cikin sanyi , Wanda hakan yasa duka kowa mai da kallon sa gare shi. Gaba ɗaya ya sauya fuskar sa babu Walwala , Ga tarin damuwa ƙwance cikin wata irin nannauyar murya ya furta “ Shin Da Gaske ne Wai Ali ne kuka ba shi Auren kamilar Yarinya ƙarama kamar ma'eeaha? Why baku Aurar da Jidder wacce ta kere mata Ashe karu nesa ba kusa ba ? Wannan ba kuyi san kan ku ba kuwa duka saboda ɗan ku ya gyaru kuka yi hakan ba don kuna ƙaunar ma'eesha ba!


Ali....Al...Muryar Daddy ne ya fara kyarma so yake ya kira sunan Khalil amma kuma maganan sa ta sanya ɗaguwar hankali da mamakin furucin nasa sai yana kiran sunan Aliyu instead ya kira sunan Khalil . Fahimtar Sunan shi ɗin yake SO ya kira yake kiran na Aliyu yasa ka Khalil girgiza kai tare da cewa “ Of course yes Daddy! San Kai kuka yi. Waye bai san Halin Aliyu ba tun yana ƙarami? Baya ji ....Sannan mazinaci ne mai lalata yaran mutane Sannan yanzu kun ɗauki ƙaramar yarinya Which she's not up to 15 Kun bashi .....Wato idan ya kashe ta Ai babu mai Asara . Sannan sha'awar ta yake ba Sonta yake ba i have since observe this......Ku mai yasa baku fahimta hakan ba Daddy kuka...........Ya isa Khalil, Ranka zai mummunar ɓaci yanzu! Muryar Mami ya katse su cike da doka Wani irin rikirkitaccen Tsawa . Kallon shi take yi cike da ɓacin Rai tana Wani irin Girgiza kai na tama rasa mene zata ce .


Ka ƙyauta! Mami ta furta kawai tana kai hannun ta tare da Ɗauke ƙwallar da suke zubo mata .


Koma Meye Ni Alhaji Sale na yanke Wannan hukuncin , kuma ma'eesha ƴa ta ce naba Ali haidar Auren ta , idan ya cuce ta ko ya zalunceta Amana ce Allah zai saka mata bamu ba. Daddy ya furta yana kallon kowa na Falon, Inda Alhaji muddasir ya fara magana da cewa “ Wai meke faruwa ne cikin gidan nan? Shin da gaske ne Kalamar Da Khalil yayi akan Haidar? Idan kuwa da gaske ne to tabbas da Aƙwai tarin matsaloli. Wanda bata tunanin a ɗauki yarinya ƴar teenage age a bashi . Shima bai gama hankali ba , don mai hankali ba zai zina ba.


Rintse ido Mami tayi tabbas ba zata yi shaidan Ali ba. A hankali cike da Sanyi Alhaji Kawu yace “ A'a Ni sam ban yarda da Wannan Al'amari ba , Ali yaron kirki ne .....Ga Abin da Yayan sa ya faɗa wanda suke tare tun daga Karatun Soja har yanzu , yafi mu sanin Waye Aliyu , Sannan tausayin yarinyar yasa shi faɗin haka . Dole aƙwai lauje cikin naɗi. Muryar Alhaji muddasir ya katse su cike da Zafin nan nasa . Don shi mutum ne mai Masifar faɗa , kowa tsoron shi yake yi , idan yace abu ba mai tsallake masa .


Maryam Jidder Hajiya kaka da mom Hajara su dai tun da suka zauna suka ji labarin an ɗaura Auren Ali da ma'eesha motsawa dayan su babu wanda yayi duka sun kasa.




Cikin Tsawa Alhaji muddasir yace “ Ali buɗe baki kayi mana magana shin da gaske ne kana lalata yayan mutane? Faɗa mun yanzu naji muna saurarenka”. Dammmmm Ƙirjin Mami ya buga da ƙarfi don tabbas ba zatayi shaidar Aliyu ba , sannan kuma ta san shi baya ƙarya ko da kuwa za'a kashe shi ne , yana da Wannan taurin zuciyar .




Areeef da Adams Sada kai sukayi ƙasa , don a yanzu Khalil sam bai ƙyauta masu ba . Kuma basu ji Daɗin Wannan Abu ba , saboda sun san Aliyu Wallahi ba zai ƙarya ba koda za'a mutu sai ya faɗi gaskiya ”.


Ɗago da Lulun idanun sa yayi na rashin tsoro yana zuba su bisa Na Alhaji muddasir da Sauran kowa na falon . Gyaɗa kai yayi yana motsa laɓɓansa zai yi magana kenan Muryar ta ya katse su tana cewa.....................








*Morning 🕊️😹 .*
*Don Allah kar ki karanta ba tare da kin biya ba . Regular payment ₦500 Vip group ₦1000 SPC payment ₦1500 via 6037312299 mohammed Aisha keystone bank ko katin MTN ta Wannan number 08081202932#Antymmnteddy*
[1/25, 8:56 AM] Real~Mamanteddy: *RAINON SOJA*
*Through the gate of love a valiant fearless heroical and Sympathetic Story.*


54~55
*Littafin na kuɗi ne please don Allah kar ki karanta indai baki biya ba . Regular payment₦500 Vip payment₦1000 SPC payment₦1500 via 6037312299 mohammed Aisha keystone bank ko katin MTN ta Wannan number 08081202932 idan Vtu transfer ne sai ki tura ta wannan number 09061466409....✍🏻🤍#Mamanteddy#mrsusm.*
#General Sale famly.#Hajiya Atika#Nurse Nareet ....the Dairy.
Ku mance da Waye Uncle Aliyu! Forget about all his good character or bad , I love him and a shirye nake zan Zauna dashi har na mutu har Abada! Not even because I love him No! Ba don wannan ba kawai saboda shi yabani rayuwar sa. Ko da Zan Aure shi ya kashe Ni zan zauna dashi kuma zan bishi . Shiruuuu Wurin yayi , Kalmar Ma'eesha dake fitowa daga bakin ta jin su suke yi tamkar a mafarki ,don ba haka bane a Zuciyar ta suma sun san hakan , amma kuma menene ya sauya ta at just a one time ? . Saurin ƙarikowa mami tayi zuwa inda Ma'eesha take Gyefen ta Doctor Isma'il ne don da lamarin yayi ƙamari shi mami ta kira bayan tafiyar su Daddy , idan mutuna shine Family Doctor ɗin nasu tun suna yara shi ne mai duba lafiyar ko wannen su .


Ɗago da fuskar ta mami tayi tana cewa “ Ma'eesha kin tabbata Zaki zauna da Aliyu? ”. Koda Ya Aliyu yana Abinda yafi Wannan muni ne zan Zauna dashi har iyaka Rayuwata! Ta furta wasu hawaye na kwanciya saman idanun ta . A hankali ta zame hannun ta da jikin ta daga Mami tana juyawa tare da barin falon tana komawa Bedroom ɗin Daddy inda take ƙwance.


Hummmmm lallai Wannan shi ake kira da bariki , yarinya ƙarama tana goge mu tasssss Abun gunun mamaki Ashe itama Auren take so! Jidder ta furta tana tafe hannu . Uhmmmm lallai kam Tom Ni ban yarda da Wannan Auren ba Alhaji saleh zamu zauna . Muryar Hajiya kaka ya katse su cike da girma da natsuwa wanda sai a yanzu suka ji bakin ta ,don Duka an manta ma da ita a falon .


Wani irin kallo Aliyu ya watsa mata na jika da kaka , kana yace “ Da yake kece zaki zauna da ita ai dole Kice wani Za'a zauna , To daga yau an gama zama a mun wani magana akan ma'eesha babu Ruwar Kowa da Rayuwar mu!🙀 Buɗe baki Hajiya kaka tayi kamin tayi magana tuni ya juya cikin takon sa mai ɗaukar hankali ya wuce daga falon, don sosai ya shaƙa da maganan Alhaji muddasir kuma ya so ya faɗa masa yana yin Duk abin da Khalil yace yana yi amma kuma mene? Baya tunanin akwai wanda ya isa ya raba shi da Ma'eesha sarki ko alƙali kuwa.


To mashaallh kowa zai iya zama ko ? Muryar Alhaji Muddasir ya katse su bayan Tafiyar Aliyu ciki.




Wani irin kallo Khalil ya bishi dashi , kana ya juya yana barin falon , da ido suka suka bi shi , har da sirikar tasa da Maryam , A hankali suma Adams da Areeef suka sulale suka gudu , Jidder kuwa iyayen Rashin kunya , miƙewa Tayi tana gyara hular kan ta ,kana tace “ A'a ku zama ya gani , me zamu zauna muyi bayan Kunyi Abin da duka yayi maku. Kun shigo mana da Guba cikin Ahali . Wallahi Wallahi wallahi Ma'eesha ta shiga uku , yanzu ne ya kamata ta sani babu sauran Hutu da jin dadi a rayuwar ta . Na tsane ta kuma ba zan taɓa san ta ba. Fuuuuuuuu ta juya tana ficewa daga falon ba tare da ta jira jin cewar ɗaya daga cikin su ba .


**
#Hajiya Atika
Kaiwa da komowa Hajiya Atika take yi tana salallami kana ta fara sambatu da cewa “ Rabi , Rabi Rabi ce wai ta mutu? , tana zancen tare da kaiwa da komowa....Yanzu Waye zai kaini wurin bokan nan da yake yi mun Aiki ta hannun Rabi ? Har gida ya fara zama a hannunsa, yanzu kuma Tayaya zan bari ya kuɓce mun ? Gaskiya mutuwa baki mun Adalci ba da ki ka dauke rabi ba tare da na san wannan boka ba.




Dole na bin ciko n kuma san inda Rabi ke zuwa .
Tana zancen tare da wani lanƙwasa hannun ta tamkar zata karya su saboda damuwa .


**
#Nurse Narret


Cike da mamaki Doctor Bulama ke bin nurse Narret da kallo , kana yace “ Wannan fa takaddar Aje aiki ne Nake gani Narret a hannun ki ? Meke faruwa ne ? Ko Albashi ne kika raina? Ko wani abun aka yi Miki dai? Ya hau Jero mata tambayoyi don hankalin sa ya tashi da tafiyar nata. No! Kawai Ina son zan tafi ne. Amma zan dawo nan kusa. Lagos nake so na sauka nayi kwana biyu a can.


Hunmm Wani irin Numfashi ya sauke yana kai hannun sa tare da kama ƙaramar Kaciyar sa yana wani murzata, Don tuni yake nemar haɗa mu'amala da Narret sai kuma ya zamana sam basa shiri wannan yasa shi a yanzu jin zafin tafiyar nata , gashi ya kasa daurewa a yanzu.




Wani irin kallo Narret tayi masa na yan iskan mata gogagaggu dama duk wacce ka ganta a nurse kamar Narret kake tsammanin Budurwa .


Caɓe baki tayi tana takawa inda yake zaune tare da jan ƙafarsa tana wani cewa Common.....tare da zuge Wandon sa nan take sai ga Abu ta kunno kai. Dariya ta bushe dashi kana tace “ You're welcome......tana fara mirza masa cikin salon ta tare da kai harshen ta tana lasar gyefen ta da zagaye . Lumshe ido Bulama yake yi yana shafa kan Narret tare da Ƙara Wargaje mata . Ita kuwa an samu Aswira zura ta take yi tana Wani irin tsotsan masa buran tare da kame saman ta tana matsawa da laɓɓanta . Washhhhh Gindina....! Ahhhhsh. Kallon sa tayi tana keceewa da Wani irin dariya tare da kashe masa ido tana faɗin “ Daɗi ko Doctor? ”. Kamin yayi mata magana ne ta miƙa hannun ta saman ƙirjin shi tana shafa wa tare da kama nonon sa tana mulmula masa , kanta na ƙasa tana Tsotsan Kaciyar sa tare da zuƙo ruwan Twins ɗin sa. Narret Daɗi Daɗi kama da ƙyau hummmmwww Wayyo Narret .




Wani irin kallo Tayi masa tana tunanin tun yanzu ya zauce ina ga ta buɗe masa Shakiran nata ya nitsa ciki , don ita kaɗai tasan abubuwan da take babbanka ta ke sha. Kallon sa tayi tana miƙewa daga tsaye tare da kama table ɗin office din tana karkace masa tare da buɗe masa ƙofar Shakiran nata yana hango cikin Durin ta .




Ohhhh! Ohh my ....Da Sauri ya nufi wurin yana zura yatsar sa tare da lumshe idanun sa yana Wani irin jijjigar ciki da yatsa yana lumshe ido , jikin sa na tsuma da ɓari . Lumshe ido Narret ke yi tana karkaɗa masa nonon ta tare da yi masa wasu Girgiza . Yatsunsa biyu ya saka yana cin ta dasu tana fara gantsarewa tare da furta “ Aaa....aa...Aa....!! Ɗagowa yayi yana ganin nonon ta na yi masa hello hi da sauri kaman wani bunsuru ya kai bakin sa yana zura harshen sa tare da ja mata su yana

Leave a Review

You cannot submit review untill you Register or login