Showing 18001 words to 21000 words out of 88726 words

Chapter 7 - AUREN BAUTA(1 to End) complete By Maman Walid And Walida Mrs Aliyu.txt

ki juye jajjagen nan a ci gaba da suya, a zuba maggi a cigaba


4) minti ɗaya biyu sai ki zuba hanta a ci gaba da miya, idan miyar ta ɗauko soyuwa sai ki matsar da miyar gefe ki zuba kaɗaɗɗan kwai a gefen da ba komai ki barshi sai ya ɗauko soyuwa sai ki fara dagar gaza shi

5) idan ƙwan ya soyu sai ki haɗe shi da miya ki ɗan ƙara bata tsoro sai ki sauke sai a ci da brown rice


*Apple milk shake*

*ingredients*
1)apple
2)dabino
3)cardamon powder
4)sugar

*method*

1) ki yanka apple ɗinki ƙanana, ki cire ƙwallon dabinon ki, idan dabinon bushash she ne ki jiƙa shi

2) ki haɗa apple, dabino, cardamon powder amma kaɗan, madara da sugar sai ki markaɗa


3) ki saka ƙanƙara a jug ko cup ɗin da za ayi serving ki juye milk shake ɗin ki


👩🏽‍🍳 *Bon appetit*👩🏽‍🍳


*ASMA'UN SABIT*
[10/05 09:50] YAYA HAYAT: 🥦🥦🥦🥦🥦🥦🥦🥦🥦🥦

*A̺͆U̺͆R̺͆E̺͆N̺͆ B̺͆A̺͆U̺͆T̺͆A̺͆*

🍷🍽🥛


👩🏽‍🍳~(t̸h̸e̸ a̸m̸a̸z̸i̸n̸g̸ c̸o̸o̸k̸)~👩🏽‍🍳




🍳🍜🥘🍲🍛🍝🥗🌯🍛🍢🥠



ʙʏ ᴍᴍɴ ᴡᴀʟɪᴅ ᴀɴᴅ ᴡᴀʟɪᴅᴀ (ᴍʀs ᴀʟɪʏᴜ)



P⃗a⃗g⃗e⃗ 9🌹







Har garin Allah ya waye sabit da badia basu daina fushi da junan su ba, haka kowa ya shirya ya kama hanyar office cike da jin haushin ɗan uwan sa



Sai da suka dawo badia taga sam sabit bashi da niyyar lallashin ta kamar yadda yake mata ada idan sun yi faɗa yasa ta zuwa ta tsara wanka da kwalliya irin wacce sabit ɗin yake so


Sai da akai sallah magariba ya dawo daga masallaci ya zauna a falo yana kallon news sannan ta fito tana karairaya


Ɗago ido yayi yakalle ta sai ya kasa ɗauke kanta, badia ta gama karantar sa tsab wani, dai da taje har kusa da shi sannan ya ruƙo hannun ta ya zaunar da ita akan cinyar sa


"ya dai my only wannan wankan yayi da me zan biya ne" ya tambayeta yana kashe mata ido


Fari tayi da idon ta wanda ya sha lashes na kanti

"haba *SD* sai kace baka san matsalar da muke ciki yanzu bane na auren ka da wannan yarinyar" ta faɗa fuskar ta kamar me shirin kuka



Sabit jinta kawai yake yi amma gabaɗaya ta gama da shi

"yanzu don Allah *SD* na dace zama da kishiya kalle ni fa"


Ta faɗa tana miƙewa tare da jujjuya jikin ta gaban sa ta yadda zata ƙara rikiɗa shi,

"only wannan salon naki yana ƙara rikita ni, zo nan in ji ɗimin jikin ki da nai missing jiya" ya faɗa yana kai hannun sa don ya jawo ta, sulalewa tayi ta ƙara nesa da shi inda shi kuma ya koma kan kujerar ya zauna yana kallon ikon Allah

" *SD* kalle ni fa so kake friends ɗina da ƴan uwana suyi min dariya kayi min kishiya ni me kurin baza ka ƙara aure ba" ta faɗa tana jujjuga jikin ta ya yadda zai ƙara ƙare mata kallon, sabit dai yana zaune kamar mutum mutumi sai kallon ikon Allah


"only ki zo nan muyi maganar mana zan fi ganewa" ya faɗa yana me niyyar kamo hannun ta wanda ta miƙa masa sannan ta taho da cat walking sai girgiza take yi inda gaba ɗaya duk wani lissafin sabit ya gama kwance wa



Sunkutar ta tayi sai bedroom ɗin su,


Tana kwance akan gadon su inda ta rufe jikin ta da bed cover, a haka sabit ya fito daga toilet ya same ta,

"only dia na ɗauka zakiyi joining ɗina a toilet ne" ya faɗa yana goge kansa, ɗan ƙaramin tsaki taja sannan tace

" *SD* naga alamar kamar wannan auren da akai maka da sanin ka kana so shiyasa sam baka son mu samu mafita"


Ajiye towel ɗin yayi ya ƙaraso inda take zaunawa yayi a kusa da ita inda ya riƙe mata hannun ta sannan yace mata

"haba only ya zaki dinga abu kamar baki sanni ba, dia kin sam taste ɗina kin san koman da nake kin san yarinyar nan gabaɗayan ta ba taste ɗina bace


Mace me kamada namiji namijin ma kamar ɗan prison, me zanyi da ita sam bata da girly personality, kuma kin san nafi son mace me koman ta na mata ne, amma wannan kamar wani namiji fa haka nake ganin ta"



Badia taji daɗin yadda ya kushe asmau sai ta ƙara narkewa sannan tace

" yanzu *SD* yaushe zaka sake ta"

"dia kin dau ji abinda mummy tace sai kin iya girki don haka sai ki dage ki koya"

A firgice ta ƙwace hannun ta daga cikin nasa wanda hakan ya barshi da sakin baki

" *SD* kana nufin kana goyon bayan in koyi girki kenan, kuma kasan ni am not a kitchen person" riƙe ta ya ƙara yi


"na sani only dia amma kinga abinda mummy tace idan kin koyk girki mun huta nima sai ki koya min in yaso sai mu dinga sharing duty yau in kikai girki gobe sai inyi kinga mun huta da cin abincin da bamusan tsabtar wanda yayi ba ko"



Ya dinga kamale ta yana rarrashin ta har ta yadda zata fara koyon girki, suka gama haɗa plan cewar a waje zata je koyon girki ta yadda sai dak kawai mummy taga ta iya girki haba ai da ta ƙware da wannan ƴar iskar yarinyar tayi waje va sakinta kawai sabit zaiyi ba sai ta saka shi ya kore ta ma



*******************


Hjy badia ta je ta sai form a wani cooking class zata ta fara koyon girki, ranar da ta fara zuwa ta ga yadda ake abinci kamar tayi amai



Babu abinda yake tayar mata da hankali kamar nama ɗanye, tunda ta bar cooking tace bazata ƙara komawa ba saboda basu da tsabta



Sabit sam be damu ba don haka sai ya kuma samo mata wani cooking class ɗin shima duk sammakar ce wai basa wanke nama ya fita tas suke ɗaura wa



Cikin wata ɗaya sun zageye kusan dukkan cooking class ɗin da suka sani amma duk cikin su babu wanda ya iya girkin irin wanda badia take son yi babu yadda ta iya haka ta haƙura da koyon girkin



Sabit ne ma ya dinga matsa mata akan ta kuma dubawa, ko da faɗa masa matsalar ta na ƙyanƙyamin naman da basa wankewa sai yace mata


"me zai hana ki nemi wannan yarinyar ta koya miki kinga ita ta ƙware kuma daga gani tana kula da tsabtar abincin ta"



Sam badia bata yadda da wannan shawarar ba ai bada kaine ma yarinyar da aka aura mata mijinta itace zata ce ta koya mata girki ai ta faɗi ƙasa ba nauyi



Ƙiri ƙiri tace bata yadda ba inda daga karshe har ta kai su da faɗa wai sabit yanzu ya fara son asmau, shi kuma ya dinga rantse mata ba abinda yake haɗa shi da ita, faɗa sukai da gaske




Ganin sabit bashi da niyyar sakkowa ne ya sa badia shiryawa domin zuwa wajen asmau koyon giki ```tirƙashi koyon girki wajen kishiya amma an faɗi ba nauyi```



Asmai tana zaune ta gama lunch kenan duk an rarraba kowane ɓangare tana shirin hutawa kenan sai taji wata yarinya asabe da ke aiki a kitchen ɗin gidan ta shigo


"anty asamau wai inji wannan farar matar me iyayi tace kije" tsayawa nayi ina tunanin wace farar mata ce ko dai mummy ai asabe ta san mummy


Tashi nayi na ɗauko hijabi na na fito, ina fitowa naci karo da badia sai wani yatsine fuskar tar take yi kamar wacce taga kashi


"ke da a wannan ƙazamin wurin kike mana girki kina aiko mana da shi, meye amfanin ɗauko ki aiki ko ba biyanki ake yi ba, don me yasa baza ki dinga sakawa ana gyara wajen ba" ta faɗa



Ƙarewa wajen kallo nayi babu abinda ya same shi yanzu yanzu nan suka gama share wa amma ƴar rainin hankalin nan zata wani ce wai datti


Samun gefe tayi ta kyafe sannan tace

"ki dauko tsintsinya ki ƙara share wajen don nazo ne zanyi wa sabit girki bazan iya ciyar da mijina abincin da aka dafa a wannan ƙazamin wurin ba"



Ban ce mata komai ba kawai nai shigewata ciki nai kwanciya ta har yanzu bata san wace asmau ba bata san ko wannan koɗaɗɗan mijin natan bai isa ya sani ba balle ita



Ganin na daɗe ban fito ba ya sata shigowa ɗakin ganina a kwance ya sata fara masifa


"lallak ma yarinyar nan kinci kin ƙoshi shiyasa har na saki aiki amma kika ƙi yi"

Iskar data kwaso ta ma ban shaƙa ba balle ita, masifa ta dinga yi tana gaya min magana wai ƴar ƙauye ta zo birni, ganin bazan iya shiru ba yasa nace mata


"to wai in girki zakiyi na ɗauka part ɗin ki ma akwai kitchen meyasa ba zakiyi a can ba" na faɗa kaina tsaye


Masifar dai ta ci gaba da yi kamar ba gobe sai da ta gama sannan ta ɗauko wayar ta ta fara dailing



Ana ɗauka na ga tafara magana

" *SD* ai ma faɗa maka yarinyar nan ƴar rainin hankali ce kagan ni a kitchen ɗin amma tana kwance sam ban san me take nufi ba" ban san me yace mata ba sai kawak ganinai ta miƙo min wayar


Daga ita har wayar na doka wa wata harara sannan na kuma mai da kaina na gyara kwanciyata ta,


Wani zagi na ji ta ɗura wanda sai da na toshe kunne na saboda tsabar girman sa

" ikon Allah *SD* wallahi ta ƙi karɓa," ban san me ya faɗa mata ba sao dai naji ta kashe,



Intercom ɗin da ke kitchen ɗin aka kira ban da niyyar tashi sai dana ga dama har ta kusan tsinkewa sannan naje na ɗauka, ashe mummy ya kira shima mummy's boy 😁


Ana take gaya min wai in koya wa badia girki ban musa mata ba kawai dai na dawo nace wa gwanar ta zo muje kitchen ɗin


Dagewa tayi wai bazai tai girkin ba har sai na saka yara sun ƙara gyara kitchen hmmm lallai baki san wace asmau ba na faɗa, neman wuri nayi na kuma kwanciyata



sabit ta kuma kira ta kuma faɗa masa ai na kuma kwantawa shi kuma ya kuma ƙara kiran mummy ko da mummy ta kira tsab nai mata bayanin abin da ke faruwa bata ce ko mai ba kawai ta kashe wayar



Allah ne kaɗai yasan me tace aa sabit ɗin sai gashi ya kira ta wai muyi girkin a haka wannan abun ya bala'in ɓatawa badia rai



shigewa tayi kitchen ɗin inda na bita a baya don fara girkin fatana dai Allah yasa har mu
gama bamu ƙona kitchen ɗin ba don na fahimci ƴar rainin wayo ce to nima duk all d same ne ai




*Parpesun naman kaza zatai masa da jollof rice sai cole slow da kima fruit salad* ```recipe yana ƙarshen page ɗin in shaa Allah```


Ita me koyon girkin tana zaune akan wani stool na kitchen ɗin nice nake komai, naman kazar nan an wanke shi ya fi so goma


Ni dama tunda na wanke tace be mata ba sai na dangwarar mata da shi,

"kiyi irin wanke war da kike so idan kin gama na ɗaura" na faɗa mata na cigaba da haɗa ragowar abincin


Asabe ta kira ta sata ta wanke hannun ta yafi a ƙirga sannan ta saka ta wanke naman


Idan ta wanke sai ta kawo mata da ta kalle shi sai tace

"je ki ƙara wanke wa har yanzu be dena ƙarni ba" lallai manya na girki nace a raina


Girkina kawai nake tayi amma ita uwar iyayin tana can a kan kaza har na gama jollof ɗina da taji kayan lambu ba a gama wanke kaza ba 🤔


Komawa gefe nayi ina kallon ikon Allah duka an gama wanke zaƙin kazar ma ko wane zaki zatayi oho, sai da ta gaji don kan ta sannan tace a bani in tafasa ta, duk wannan fa acikin koyon girki ne lallai mata nada aiki a gaban su


Tafasa ɗaya kazar tayi duk na gama haɗa mata kayan ƙamshi sai tashi suke yi amma baiwar Allah nan abinda zai fito daga bakin ta shine


" ki kashe gas ɗinnan ki sauke kazar na ki ƙara wanke ta sai ki mayar da ita don wannan ƙarnin natan in ba an kuma wanke ta ba bazai rabu da ita ba"


Matsawa nayi na bata wuri sannan nace mata

"zo ki sauke ni bana taɓa abu idan yana tafasa aljanuna basa so" tsorata tayi sai kuma tai gum da bakin ta


Sai can ta kira asabe wai asabe ta sauke, ganin yarinyar zata cutu ya sani na sauke da kaina a guje ta fice daga kitchen ɗin wai kar aljanuna su tashi da ita



Tukunya kawai na canza na ƙara kayan haɗin na ƙarasa kazar sai da aka gama tas sannan ta shigo ta saka yaran wajen binta da abincin part ɗin ta ina jinta tana kiran mijin wai ta gama amma fa ta wahala ashe girki da wuya


Ban san me yace mata ba naji dai tana dariya sannan tai masa fatan dawowa lfy sukai sallama ni dai asmau nace to ayi dai mu gani in man kitso zai soya ƙosai











👩🏽‍🍳 *menu of d day*👩🏽‍🍳


*chicken pepper soup, jollof rice served with cole slaw, fruit salad*





*chicken pepper soup*


*ingredients*
-chicken
-attaruhu
-albasa
-thyme
-curry leaves
-lawashin albasa
-green pepper
-maggi
-tafarnuwa
-egg


*method*
1) a wanke kaza sai a saka ta a tukunya a saka curry leaves, thyme, maggi albasa da tafarnuwa sai a rufe a barshi ya ta tafasa, a sakar mata ruwa


2) ki jajjaga attaruhu da da albasa, idan kazar ta ɗauko dahuwa sai ki zuba attaruhu ki ɗan ƙara maggi sai ki rage wuta ki rufe


3) ki yanka lawashin ki da koren tattasai sai ki kaɗa kwai ki ajiye


4) idan kazar ki ta dahu sai ki buɗe ki zuba ruwan ƙwan amma ki taɓɓatar da ruwan yana tasafa, kar ki juya


5) idan kwan ya dahu sai ki zuba lawashin da kika yanka ƙanana da koren tattasai ki rage wutar gabaɗaya ki rufe, idan ya dahu ki sauke ya kasance yana da ruwa ruwa



*JOLLOF RICE SERVED WITH COLE SLAW*


*ingredients*


-rice
-tomatoes
-attaruhu
-albasa
-tin tomatoes
-stock fish
-nama
-maggi
-curry



*method*

1) ki gyara stock fish a cire duk dattin da kashin sannan a jiƙa shi a ruwan zafi


2) ki tasafa shinkafar idan ta tafasa (per boil) sai ki sauke ki wanke ta

3) ki wanke naman da stock fish ɗin ki sai ki zuba a tukunya ki zuba maggi tafarnuwa da albasa ki rufe



4) idan ya tafasa sai ki markada, sai ki sauke ki juye, ki zuba mai a tukunya da albasa da ƴar tafarnuwa don ya ɗan soyu,


5) ki markaɗa tomatoes da attaruhu da albasa sai ki zuba akan man nan, idan ya tafasa sai ki juye naman nan da stock fish ki barshi ya tafasa



3) idan sun tafasa sai ki ɗan ƙara ruwa kaɗan ki zuba tin tomatoes, curry ki ƙara maggi in be ji ba sai ki zuba shinkafar


4) idan shinkafar ta ɗauko tsotsewa sai ki yayyaɗa mata yankakken green pepper da kuma lawashin albasa sai ki rage wuta ki rufe ya dahu sai ki sauke




*coleslaw*

*ingredients*


-cabbage
-carrot
-peas
-green beans
-kidney beans
-egg
-mayonnaise



1) ki haɗa kayan veges ki wanke ki gyara duk ki yanka na yanka wa ki haɗe su waje ɗaya, ki yanka da daffaffan ki ki haɗa ki zuba mayo ki juya ki serving

*PS* ki tabbatar da veges ɗin sun tsane in so samu ne ma su bushe kafin a zuba mayo ɗin


*fruit salad*

Ingredients


-kankana
-gwanda
-abarba
-ayaba
-sugar syrup ( ki tafasa ruwa da sugar idan sugan ya narke sai ki sauke ya huce)
-foster clark (pine apple and ginger flavour)


*method*



1) ki gyara fruit ɗinki ki yanka su ƙanana amma banda ayaba

2) idan kin yanka su sai ki zuba sugar syrup ɗin ki, sannan ki zuba foster clark a cup ki ɗan zuba masa ruwa sai ki juye a salad ɗin ki zuba flavour indan kina so ki saka a fridge

Idan an tashi serving sai a yanka ayaba akai a ci


👩🏽‍🍳 *BON APPETIT*👩🏽‍🍳


*ASMA'UN SABIT*
[10/05 09:50] YAYA HAYAT: 🥦🥦🥦🥦🥦🥦🥦🥦🥦🥦

*A̺͆U̺͆R̺͆E̺͆N̺͆ B̺͆A̺͆U̺͆T̺͆A̺͆*

🍷🍽🥛


👩🏽‍🍳~(t̸h̸e̸ a̸m̸a̸z̸i̸n̸g̸ c̸o̸o̸k̸)~👩🏽‍🍳




🍳🍜🥘🍲🍛🍝🥗🌯🍛🍢🥠



ʙʏ ᴍᴍɴ ᴡᴀʟɪᴅ ᴀɴᴅ ᴡᴀʟɪᴅᴀ (ᴍʀs ᴀʟɪʏᴜ)


*ina jidda mmn surayya nayi breaking record ɗinki ko 💃🏼💃🏼💃🏼 to ga page nan naki ne u alone, zan ce miki naji daɗin ciran tutar nan taki 🏳 zan maƙala shi a goshina har in gama littafin nan jzk ga page nan naki ne dedicated to u sannan recipe ɗin ƙarshe da fatan za a birge bbn surayya da shi na gode*



*Hishma ya karatu nace kije school kiyo yo karatu kizo mu raba ilimin 🤣 don inji daɗin rattabo wani sabon littafin bayan wannan*


P⃗a⃗g⃗e⃗ 10🌹






Ko da sabit ya dawo da daddare yayi wanka ya shirya badia ta

Leave a Review

You cannot submit review untill you Register or login